..::[C]ra-vtc [C]ompany::..
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

..::[C]ra-vtc [R]ooter [C]ompany::..

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?

Go down 
Administrator
nguyen thien trang
Đỗnguyễnngânsa
lonely
8 posters
Tác giảThông điệp
lonely
Nhân Viên
Nhân Viên
lonely

Nữ
Tên thật : VÕ thị lê diễm
Job : học sinh
Lớp - trường : 6_2007_2008

Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Empty
Bài gửiTiêu đề: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeSun May 25, 2008 10:13 pm

"Công cha như núi Thái Sơn
Nghĩa mẹ như nước trong nguồn chảy ra"
Đúng thế đấy các bạn ạ ! Và bên cạnh công nuôi dưỡng của cha mẹ còn có công dạy dỗ của thầy cô ( đừng quên nhé ) ! :o
Các bạn ạ ! Không thể nào tả hết được công ơn thầy cô , nó là một thứ gì đó mà ta không thể đong đếm đc. không thể diễn tả bằng lời thường được . Đối với thầy cô thật ra không chỉ có công dạy dỗ mà trong đó còn có công giáo dục chúng ta nên người ! :heart: . Thầy cô luôn theo sát chúng ta , theo dõi tưùng bước đi trên con đường học vấn ! Mọi người biết không học vấn là cái đỉnh kiến thuc là con đường dài vô tận mà chúng ta khó lòng có thể với tới được nếu không có lògn kiên trì sự cần cù và cũng khong kém phần quan trọng đó chính là sự dìu dắt của thầy cô , nếu như bạn leo lên ngọn tháp ấy thày cô sẽ là người luon sát cánh bên cung bạn động viên cổ vũ bạn , cũgn như con đưògn vậy ! Họ chính là nguồn đọng viên là những cổ động viên tích cực luôn theo sát bạn trên từng chặn đưòng học vấn !
Nhưng thật chất đó chỉ là lúc xưa , còn bây giờ thì .............. đã có nhìu thầy cô làm những chuyện khiến cho học sinh chán nản khong muón học , dường như họ đã đánh mất một thứ gì đó rất quan trọng , một đièu mà khi họ bước vào con đưògn giáo dục họ phải có . Vì thế họ đã vô tình đánh mất đi niềm tin yêu của học sinh ! Nhưng đó chỉ là một số ít ! Nên chúng ta vẫn cứ là những học trò ngoan của thày cô nhé ! Hãy vẫn cứ coi thầy cô như là người cha người mẹ thứ hai của chúng ta vậy nhé ! :heart: :heart:

Suy nghĩ của tôi là thế đấy ! Còn cac bạn các bạn nghĩ seo về thầy cô ! Nào hãy nói lên suy nghĩ cảu mìhn nào ! Bắt đâu thôi ! :sunny: :flower: :-d
Đỗnguyễnngânsa
Nhân Viên
Nhân Viên
Đỗnguyễnngânsa

Nữ
Tên thật : Đỗ Nguyễn Ngân Sa
Lớp - trường : 6C-2007-2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeMon May 26, 2008 12:26 pm

chòy ơi là Diễm !! dài quá sao đọc cho hết bà kố !!! rút lại ngắn thoai
Trích dẫn :
Pó tay :sweating:
http://360.yahoo.com/mouse_lovely_08
lonely
Nhân Viên
Nhân Viên
lonely

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeMon May 26, 2008 6:02 pm

Trời ơi Sa ! Phải cố đọc chứ ! Đó là văn tùy theo cảm xúc mà viết đâu thể nào rút ngắn hoặc làm dài hơn đc ! Chịu khó đi nhe và cho lời bình nữa, tiện thể viết luôn cảm nghĩ về công ơn thầy cô nhé !
nguyen thien trang
Nhân Viên
Nhân Viên
nguyen thien trang

Nữ
Tên thật : •_†¶-¶Ì€/\/ †raz$_•
Job : mjss audition
Lớp - trường : 6h-2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeMon May 26, 2008 8:16 pm

Cũng dài thật nhưng chúng ta phải cố gắng đọc thôi
lonely
Nhân Viên
Nhân Viên
lonely

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeMon May 26, 2008 9:46 pm

hihihii ! cảm ơn bạn thien trang đã nói thế nhé ! Mong các bạn đừng đọc khong mà hãy cho ý kiến của mình về thầy cô nhé ! ;)
Administrator
Tổng Giám Đốc
Tổng Giám Đốc
Administrator

Nam
Tên thật : Gia Hy
Job : Student
Lớp - trường : Lớp 6H : năm học 07-08

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeMon May 26, 2008 9:50 pm

Thầy cô là những người rất ư là quan trọng đối với mỗi hs chúng ta. Giáo viên có nhiều cách dạy khác nhau, có nhiều tính nết khác nhau, có nhiều ng bị những học trò ngỗ nghịch đặt những "biệt danh" nữa cơ. Có giáo viên còn bị học trò rất ư là ghét bỏ, nhìn thấy cứ như là gặp quỷ ko bằng. Chỉ tại vì những việc làm của họ (cũng có thể là hung hăng, hay là ra bài khó, ...) cũng là vì chúng ta, vì những hs của họ, họ có nhiệm vụ phải dìu dắt hs nên ng. Vì vậy tôi nghĩ các bạn ko nên có thành kiến đối với các giáo viên và hãy tôn trọng họ. Tôi xin hết. Cảm ơn :-d
https://thd-winners.own0.com
lonely
Nhân Viên
Nhân Viên
lonely

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeMon May 26, 2008 9:56 pm

hay đó bạn Hy ! nhưng mà cung khogn thể trách học sinh đc. vì có một số giáo viên tự có thành kiến vơi mình rùi hại chúgn ta thì sao ( lúc đó khổ lém ) nên cả học sinh và giáo viên tốt nhất nên hoà đồgn với nhau thì hon ! Nhung như bạn Hy nói cũng đừng giận thầy cô nhé các bạn
solitarygirl_kitten_nmd
Phó Giám Đốc
Phó Giám Đốc
solitarygirl_kitten_nmd

Nữ
Tên thật : Nguyễn Mỹ Duyên
Job : scoundred
Lớp - trường : ở bụi-ngoài đường.

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeTue May 27, 2008 12:20 am

Nhiệm vụ bây giờ của mỗi học sinh chúng ta là phải học.Thầy cô là những người dẫn dắt cho chúng ta.Không có tình bạn nào là luôn êm dịu.Không có tình cảm nào chẳng có lúc giận nhau.Nhưng nếu hiểu cho nhau thì tình bạn,tình cảm ấy sẽ càng thêm đẹp.Tôi mong dù bây giờ có thể là giữa học sinh và giáo viên có xích mích nhưng đanừg sau sự xích mích ấy sẽ là những tình cảm thầy (cô) trò thật đẹp.Hãy hiểu cho nhau.Chia sẻ cho nhau để không xảy ra chuyện gì đáng tiết.Nhưng nói gì thì nói,học sinh chúng ta vẫn phải biết tôn trọng,lễ phép,im lặng nghe giáo viên giảng bài,tiếp thu bài,... hãy làm những việc như thế với giáo viên trước rồi họ cũng chẳng thể nào có thành kiến với ta mà còn thêm yêu quý ta.Nghĩ hè rồi,tôi lại nhớ những thầy cô.Mong rằng thầy cô luôn khỏe mạnh để dạy dỗ chúng em thành người.Mái trường là ngôi nhà thứ 2 và thầy cô cũng là cha mẹ thứ 2.Hãy quý trọng thầy cô như chính cha mẹ mình!
nguyen_thuy_trang
Nhân Viên
Nhân Viên
nguyen_thuy_trang

Nữ
Tên thật : nguyen thuy trang
Job : hoc sinh
Lớp - trường : 6h _ 2007-2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeTue May 27, 2008 9:17 am

bạn diễm nói hay lém.nhưng mình nghĩ trong mỗi chúng ta ai cũng có lỗi với thầy cô cả,nhưng đã ai trong số các bạn nghĩ đến lỗi đó là do mình chưa . mình nghĩ các bạn nên suy nghĩ lại về mình rùi hãy nói đến lỗi của các thầy cô hén.(mình cũng vậy chứ kém gì ai,hix hix)
:sweating: và mình cũng mong những lời của các bài bên trên là xuất phát từ đáy lòng mình .
**************gian dối là xấu lắm*********************
mình sợ những lời nói dỗ ngọt trong văn lắm !!!!!!!ủng hộ mình nha :rules:
Trích dẫn :
Ủng hộ lun ... nhoc_to_mo thân :-d
nguyen thien trang
Nhân Viên
Nhân Viên
nguyen thien trang

Nữ
Tên thật : •_†¶-¶Ì€/\/ †raz$_•
Job : mjss audition
Lớp - trường : 6h-2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeTue May 27, 2008 10:29 am

Hoan hô pạn Thùy Trang, cảm nghĩ của pạn rất chi là cảm động :cheers:
Trích dẫn :
Spam vừa thôi
lonely
Nhân Viên
Nhân Viên
lonely

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeTue May 27, 2008 3:53 pm

Cảm ơn cac bạn đã có những lời góp ý chan thật ! Chúgn ta hãy luôn là nhưngc học trò ngoan của thày cô nhé ! Mong rằng giữa học sinh và giáo viên sẽ không có bất kì xích mich nào nữa hết ! Thạt ra theo tôi trên đời nhưng thứ quý nhất đó chíhn là tình bạn , tình thầy trò và tìhn yêu ( còn có tìn nữa nhưng nó xếp cúôi nhé ) vì vậy nên chúgn ta phải trân trọng thứ tìh cảm thầy cô quý mến dó chứ nhỉ ! Đung không các bạn
nguyen_thuy_trang
Nhân Viên
Nhân Viên
nguyen_thuy_trang

Nữ
Tên thật : nguyen thuy trang
Lớp - trường : 6h _ 2007-2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeTue May 27, 2008 7:23 pm

ủng hộ diễm hết mình lun :!lol!: :D
lonely
Nhân Viên
Nhân Viên
lonely

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeTue May 27, 2008 9:33 pm

Cảm ơn bạn thuỳ trang hết mình luôn ! :)
boy9x_nhinhanh
Nhân Viên
Nhân Viên
boy9x_nhinhanh

Nam
Tên thật : Nguyễn Thành Tiên
Job : student
Lớp - trường : 6h- 2007_2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeWed May 28, 2008 8:41 pm

trời ơi! Chị Diễm ơi em lậy chị, chị muốn nói với thầy(cô) thi` chị tơi nhà mà nói. Chị nói trên đây chị nói ngắn ngắn thôi,chứ em đọc xong la` em uống mấy cốc nước luôn, chị lam` em tốn cờ- lo quá trời ơi!. Nhưng you viết cũng hay, đọc tốn xí nhưng không uổn công. :stupid:
You cũng nói đúng, thầy cô cũng giúp mình rất nhìu trong học tập mà .....hihi :-d
Cố gắng viết nhìu zô nha. Me xẻ ủng hộ cho nghen... :-d
holytinh410
Nhân Viên
Nhân Viên
holytinh410

Nữ
Tên thật : Nguyen Hong Anh
Lớp - trường : 6h-2007-2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitimeSat Jun 21, 2008 2:03 pm

híc mọi người hem bjk nói có thật từ đáy lòng ko nhỉ ... hay chỉ là để cho mọi người nghĩ về mình đẹp nhỉ ( sr ná tớ nói hơi w0á nhưng mờ tò mờ :D ) tớ thì nghĩ là công ơn thầy cô thùy cũng tùy vào thầy cô nữa , có người rất tận tụy với nghề giáo viên thì tớ rất biết ơn nhưng còn như mấy người mờ ăn hối lộ , hem tận tụy , nói xấu học sinh .... thì tớ rất ghét :D [ theo tớ thì thế có jì ko fải mọi người bỏ woa ná :X :X ]
http://360.yahoo.com/my_profile-fmsUUxEyc7MsaDo0Fj8O9tsJj94-;_yl
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?   Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ? Icon_minitime

Các bạn nghĩ sao về công ơn thầy cô ?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» cho cảm nghĩ đi pà kon ơi
» Cười :D không nghĩ bậy